Wednesday 2 October 2024

Dariya Dole: Ma'aurata Da Aljanu

Tura Wannan Zuwa Ga

Wani Ango ne ya yi sabon aure shi da matarsa suka tare a sabon gida, kullum kafin su kwanta bacci sai ta wanke kwanukan da aka ci abinci, da tukwane gaba-ɗaya, amma idan safiya ta yi gari ya waye sai su ga duk an ɓata kayan da ta wanke, sai su yi ta mamaki ya haka? Me yake faruwa ne?


Ma'aurata Da Aljanu
Hoto: Maple knoll

Sai suka yanke shawarar cewa yau ba za su yi bacci ba sai sun ga mai yin wannan aikin, dare ya yi dare, sai suka ji an fara motsi a cikin gida, sai suka leƙo su ga ko su wane ne, suna leƙowa kuwa sai suka ga wasu irin halittu sun ɗora girki a kan tukunya, cikin minti biyu abinci ya dahu.


Sai aka fara rabo kamar haka;


Ɗauki wannan ka kai wa Ifritu yana ƙasar India.


Kai kuma miƙa wa Turwas yana ƙasar China.


Kai kuma yi sauri ka je ƙasar Masar (Egypt) ka kai wa Sharfayailu.


Karɓi wannan ka miƙa wa ango da amarya na cikin gidan nan, tun da yau sun laɓe suna kallon mu.


Tushe/Asali: Babu hanyar tabbatar da ainihin mamallakin rubutun, saboda rubutun yana yawo ne ba tare da asalin sunan mamallakin shi ba.

TURA WANNAN ZUWA GA

Mawallafi: verified_user